..:: HưngĐạo-School ::..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:: HưngĐạo-School ::..

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Cách điều chỉnh múi giờ và Chỉnh chữ kí đẹp mắt

Go down 
Tác giảThông điệp
♥ Keo Dính Chuột ♥
Admin
Admin
♥ Keo Dính Chuột ♥

Cách điều chỉnh múi giờ và Chỉnh chữ kí đẹp mắt Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách điều chỉnh múi giờ và Chỉnh chữ kí đẹp mắt   Cách điều chỉnh múi giờ và Chỉnh chữ kí đẹp mắt I_icon_minitimeSun Jan 17, 2010 12:43 pm

Vì khi tạo 4rum tớ quên để ý chỉnh múi giờ.. nên có 1 số mems bị lệch múi giờ nên thời gian của mem đó trong 4rum bị sai nhaa !!
Sau đây là cách để chỉnh lại giờ cho đúng để tiện theo dõi bài viết !!

_Đầu tiên các bạn vào fần Lý lịch.
_Xong vào phần Giao diện.
_Từ phần giao diện các bạn tìm đến chỗ chỉnh Múi giờ. Và sau đó chọn múi giờ có đằng sau là GMT +7 ( Tại VN mình ở múi +7 giờ mà )
_Sau khi chọn xong các bạn chọn chấp nhận là xong.

Tiếp đến là phần chữ kí :

_ Trong giao diện chữ kí, sẽ sử dụng được BBCode và mà HTML. Tuy nhiên Diễn đàn ko tự hỗ trợ phím tắt mà các bạn phải tự gõ ra. Vì vậy mình xin đưa ra 1 số code cơ bản của BBCode và HTML dể các bạn có thể dùng chữ kí đẹp và xinh hơn.

_ Đầu tiên các bạn vào phần Lý lịch == > Tìm đến chỗ Chữ Kí
_ Sau khi đã Type xong chữ kí cho mình.. Các bạn chọn "Bold" để in đậm chữ, chọn Intal để làm nghiêng chữ, chọn Underl để gạch dưới, chọn Image để thêm ảnh, chọn Link để chèn link và chọn Flash để chèn 1 đoạn flash vào !!

Đó là những phím tắt có sẵn, sau đây là 1 số code hỗ trợ :

_ Code BBCode đổi màu chữ : [color=...tên màu ghi = tiếng anh] đoạn text [/ color]
( ví dụ : [color=red] aaaa [/ color] )

_ Code BBCode chỉnh size chữ : [size=... số size...] đoạn text [/ size]
( Ví dụ : [size=12] aaaa [/ size] )

_ Mã HTML xuống dòng : < br> < /br> để xuống hàng ở đầu chữ kí hay cuối chữ kí vì nút enter chỉ có tác dụng ở giữa 1 đoạn test !!

Đó là 1 số code thông dụng.. bạn nào cần code nào thì cứ hỏi.. nếu biết mình sẽ reply lại !!

Các bạn lưu ý là trong phần ví dụ là mình cố tính gõ code sai để nó hiện ra code cho các bạn thấy nha.. chứ mình mà gõ đúng code thì nó thành chữ theo code luôn rồi, các bạn ko thấy cách sử dụng được !! cho nên các bạn nào copy thì nhớ del mấy cái khoảng cách trong code nha !!

Cũng lưu ý luôn là ở code size chữ chỉ thì chỉ có từ size 1 đến size 32 thôi nha !! Zống như resize trong chat yahoo đó !!
https://hungdao-school.forumvi.com

Cách điều chỉnh múi giờ và Chỉnh chữ kí đẹp mắt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Dùng từ cho chính xác
» Hướng dẫn cách post nhạc và hình !! [ Đã Update thêm 1 cách mới ]
» 5 điều Bác Hồ dạy ( Hot ! Hot ! Hot ! )
» 1 số điều cần biết khi chơi AWM
» Cách học tốt Anh Văn